Skip to Content

Keppnin 2020-2021

Forkeppni

Forkeppni stærðfræðikeppni framhaldsskólanema fór fram rafrænt þriðjudaginn 13. október 2020. Öllum framhaldsskólanemum var velkomin þátttaka og alls tóku 32 keppendur þátt á neðra stigi en 76 keppendur á efra stigi. Það er þónokkur fækkun þátttakenda frá fyrri árum en líklega má skýra það með breyttum aðstæðum.

Neðra stig keppninnar var opið nemendum sem hófu nám í framhaldsskóla árið 2020 og efra stig var opið öllum framhaldsskólanemendum. Einnig var ensk útgáfa keppninnar í boði fyrir þau sem þess óskuðu.

Hlekkir á rafræna prufukeppni voru virkir helgina áður en keppni fór fram til að nemendur gætu glöggvað sig á rafrænu umhverfi keppninnar.

Efstu nemendum á hvoru stigi býðst þátttaka í úrslitakeppni sem fram fer laugardaginn 13. mars 2021.

Efst á neðra stigi voru:

Sæti Nafn Skóli
1. Benedikt Vilji Magnússon Menntaskólinn í Reykjavík
2. Ragna María Sverrisdóttir Hagaskóli
3. Jon Snider Verzlunarskóli Íslands
4. Ísak Norðfjörð Menntaskólinn í Reykjavík
5.-6. Hildur Tanja Karlsdóttir Fjölbrautaskóli Suðurlands
5.-6. Ólafur Steinar Ragnarsson Menntaskólinn í Reykjavík
7. Kári Christian Bjarkarson Menntaskólinn í Reykjavík
8. Líneik Þula Jónsdóttir Menntaskólinn í Reykjavík
9. Kristín Jónsdóttir Kvennaskólinn í Reykjavík
10. Hildur Steinsdóttir Menntaskólinn í Reykjavík
11.-14. Jón Helgi Guðmundsson Verzlunarskóli Íslands
11.-14. Magnús Geir Ólafsson Verzlunarskóli Íslands
11.-14. Leifur Már Jónsson Menntaskólinn í Reykjavík
11.-14. Stefán Ingi Þorsteinsson Verzlunarskóli Íslands
15. Helga Valborg Guðmundsdóttir Menntaskólinn við Hamrahlíð
16. Matthías Andri Hrafnkelsson Menntaskólinn í Reykjavík
17.-18. Matthildur Peta Jónsdóttir Menntaskólinn í Reykjavík
17.-18. Agnes Ómarsdóttir Fjölbrautaskólinn í Garðabæ
19. Selma Ýr Ívarsdóttir Framhaldsskólinn í Austur - Skaftafellssýslu
20. Berglind Anna Magnúsdóttir Hagaskóli

Efst á efra stigi voru:

Sæti Nafn Skóli
1. Jón Valur Björnsson Menntaskólinn í Reykjavík
2. Arnar Ingason Menntaskólinn í Reykjavík
3. Brimar Ólafsson Menntaskólinn í Reykjavík
4. Jón Hákon Garðarsson Menntaskólinn í Reykjavík
5. Oliver Sanchez Menntaskólinn við Hamrahlíð
6. Hilmir Vilberg Arnarsson Menntaskólinn í Reykjavík
7. Selma Rebekka Kattoll Menntaskólinn í Reykjavík
8. Gústav Nilsson Verzlunarskóli Íslands
9. Sverrir Hákonarson Verzlunarskóli Íslands
10. Einar Andri Víðisson Menntaskólinn í Reykjavík
11. Vigdís Selma Sverrisdóttir Menntaskólinn í Reykjavík
12.-13. Viktor Már Guðmundsson Menntaskólinn í Reykjavík
12.-13. Bragi Þorvaldsson Menntaskólinn við Hamrahlíð
14. Sigurður Patrik Fjalarsson Hagalín Menntaskólinn í Reykjavík
15. Hálfdán Ingi Gunnarsson Menntaskólinn við Hamrahlíð
16. Þórdís Elín Steinsdóttir Menntaskólinn í Reykjavík
17.-18. Kristján Dagur Egilsson Menntaskólinn í Reykjavík
17.-18. Hallgrímur Haraldsson Menntaskólinn í Reykjavík
19. Óðinn Andrason Menntaskólinn á Akureyri
20.-22. Flosi Thomas Lyons Menntaskólinn við Hamrahlíð
20.-22. Jóhannes Reykdal Einarsson Menntaskólinn í Reykjavík
20.-22. Ómar Ingi Halldórsson Verzlunarskóli Íslands
23.-25. Matthildur Dís Sigurjónsdóttir Menntaskólinn við Hamrahlíð
23.-25. Mateusz Piotr Jakubek Verzlunarskóli Íslands
23.-25. Andrés Nói Arnarsson Menntaskólinn við Hamrahlíð

Eystrasaltskeppnin

Eystrasaltskeppnin var haldin laugardaginn 14. nóvember kl. 8:30-13:00 og var stýrt af nokkrum þátttökulanda Eystrasaltskeppninnar. Hver þjóð þreytti keppnina í sínu landi.

Liðið skipuðu Arnar Ingason, Benedikt Vilji Magnússon, Brimar Ólafsson, Jón Hákon Garðarsson og Jón Valur Björnsson, allir úr Menntaskólanum í Reykjavík. Liðinu gekk vel, og hafnaði með 21 stig, sem er besti áragnur Íslands í Eystrasaltskeppninni síðan 2017. Liðstjórar voru Álfheiður Edda Sigurðardóttir og Jóhann Ólafur Sveinbjarnarson.

Úrslitakeppnin

Úrslitakeppnin var haldin laugardaginn 13. mars 2020 í stofu M-104 í Háskólanum í Reykjavík, en til þeirrar keppni er boðið efstu nemendum á efra og neðra stigi forkeppninnar. Efstu 17 sætin skipa eftirfarandi nemendur:

Sæti Nafn Skóli
1. Benedikt Vilji Magnússon Menntaskólanum í Reykjavík
2. Selma Rebekka Kattoll Menntaskólanum í Reykjavík
3. Jón Valur Björnsson Menntaskólanum í Reykjavík
4. Oliver Sanchez Menntaskólanum við Hamrahlíð
5. Arnar Ingason Menntaskólanum í Reykjavík
6.-7. Einar Andri Víðisson Menntaskólanum í Reykjavík
6.-7. Viktor Már Guðmundsson Menntaskólanum í Reykjavík
8. Flosi Thomas Lyons Menntaskólanum við Hamrahlíð
9.-10. Vigdís Selma Sverrisdóttir Menntaskólanum í Reykjavík
9.-10. Hilmir Vilberg Arnarsson Menntaskólanum í Reykjavík
11. Sigurður Patrik Fjalarsson Hagalín Menntaskólanum í Reykjavík
12. Óðinn Andrason Menntaskólanum á Akureyri
13. Bragi Þorvaldsson Menntaskólanum við Hamrahlíð
14.-15. Þórdís Elín Steinsdóttir Menntaskólanum í Reykjavík
14.-15. Jón Hákon Garðarsson Menntaskólanum í Reykjavík
16. Gústav Nilsson Verzlunarskóla Íslands
17. Brimar Ólafsson Menntaskólanum í Reykjavík

Ofangreindur listi sýnir þau 17 efstu, sem er jafnframt boðið að taka þátt í Norrænu stærðfræðikeppninni þann 16. apríl næstkomandi.

Það má líka finna okkur á Facebook.

ViðhengiStærð
ForkeppniHaust20_ES.pdf348.34 KB
ForkeppniHaust20_NS.pdf358.78 KB
ES_lausnir2020.pdf326.05 KB
NS_lausnir2020.pdf316.96 KB
lokekeppni-2021.pdf86.62 KB
lokakeppni-2021-lausnir.pdf411.8 KB