Skip to Content

Keppnin 2013-2014

Forkeppnin fór fram þann 8. október og voru þátttakendur 178 á neðra stigi og 136 á efra stigi frá alls 19 skólum.

Efst á neðra stigi voru:

Sæti Nafn Skóli
1. Hjalti Þór Ísleifsson Menntaskólanum í Reykjavík
2. Jóhann Ólafur Sveinbjarnarson Menntaskólanum á Akureyri
3. Kári Gunnarsson Menntaskólanum við Hamrahlíð
4.-5. Aðalbjörg Egilsdóttir Menntaskólanum í Reykjavík
4.-5. Emil Kári Magnússon Menntaskólanum við Hamrahlíð
6. Dagur Tómas Ásgeirsson Menntaskólanum í Reykjavík
7. Ásgrímur Ari Einarsson Menntaskólanum við Hamrahlíð
8. Sigurður Galdur Loftsson Tækniskólanum
9. Stefanía Katrín Finnsdóttir Menntaskólanum í Reykjavík
10. Sindri Magnússon Menntaskólanum í Reykjavík
11. Margrét Dagmar Loftsdóttir Menntaskólanum í Reykjavík
12. Matthías B. Harksen Menntaskólanum í Reykjavík
13.-14. Hannes Kristinn Árnason Menntaskólanum í Reykjavík
13.-14. Martha Guðrún Bjarnadóttir Menntaskólanum í Reykjavík
15. Ragnheiður Birgisdóttir Menntaskólanum í Reykjavík
16. Davíð Phuong Xuan Nguyen Menntaskólanum í Reykjavík
17.-18. Bergmann Óli Aðalsteinsson Menntaskólanum í Reykjavík
17.-18. Friðrik Þjálfi Stefánsson Menntaskólanum í Reykjavík
19.-22. Alexander Gunnar Kristjánsson Menntaskólanum í Reykjavík
19.-22. Guðjón Helgi Auðunsson Menntaskólanum í Reykjavík
19.-22. Úlfur Ágúst Atlason Menntaskólanum í Reykjavík
19.-22. Viðar Þór Sigurðsson Menntaskólanum í Reykjavík
23. Gunnar Smári Þorsteinsson Verslunarskóla Íslands

Efst á efra stigi voru:

Sæti Nafn Skóli
1. Sigurður Jens Albertsson Menntaskólanum í Reykjavík
2. Kristján Andri Gunnarsson Menntaskólanum í Reykjavík
3. Gunnar Thor Örnólfsson Menntaskólanum í Reykjavík
4. Garðar Andri Sigurðsson Menntaskólanum í Reykjavík
5. Tryggvi Kalman Jónsson Menntaskólanum í Reykjavík
6. Henrý Þór Jónsson Menntaskólanum í Reykjavík
7. Kristín Björg Bergþórsdóttir Menntaskólanum í Reykjavík
8. Sólveig Bjarnadóttir Menntaskólanum í Reykjavík
9.-12. Arnar Bjarni Arnarson Tækniskólanum
9.-12. Bjarki Viðar Kristjánsson Menntaskólanum í Reykjavík
9.-12. Gunnar Arthúr Helgason Menntaskólanum í Reykjavík
9.-12. Sunna Halldórsdóttir Menntaskólanum í Reykjavík
13. Sóley Benediktsdóttir Menntaskólanum í Reykjavík
14. Kolbeinn Logi Ægisson Menntaskólanum í Reykjavík
15. Gunnlaugur Helgi Stefánsson Menntaskólanum í Reykjavík
16. Gunnar Húni Björnsson Kvennaskólanum í Reykjavík
17.-18. Kristinn Ingi Guðmundssson Menntaskólanum í Reykjavík
17.-18. Steindór Bragason Menntaskólanum í Reykjavík
19. Pétur Olgeir Gestsson Menntaskólanum í Kópavogi
20.-24. Guðni Fannar Kristjánsson Menntaskólanum við Hamrahlíð
20.-24. James Elías Sigurðarson Tækniskólanum
20.-24. Jón Karl Axelsson Njarðvík Kvennaskólanum í Reykjavík
20.-24. Þjóðbjörg Eiríksdóttir Menntaskólanum að Laugarvatni
20.-24. Þorkell Már Einarsson Menntaskóla Borgarfjarðar

Eystrasaltskeppnin

Lið Íslands í Eystrasaltskeppninni í Ríga í Lettlandi 7.-11. nóvember skipuðu Sigurður Jens Albertsson, Kristján Andri Gunnarsson, Gunnar Thor Örnólfsson, Garðar Andri Sigurðsson og Hjalti Þór Ísleifsson. Fararstjórar voru Marteinn Þór Harðarson og Stefán Freyr Guðmundsson.

Úrslitakeppnin

Úrslitakeppnin var haldin 8. mars í Háskólanum í Reykjavík og efst voru:

Sæti Nafn Skóli
1. Sigurður Jens Albertsson Menntaskólanum í Reykjavík
2. Kristján Andri Gunnarsson Menntaskólanum í Reykjavík
3. Garðar Andri Sigurðsson Menntaskólanum í Reykjavík
4. Hjalti Þór Ísleifsson Menntaskólanum í Reykjavík
5. Dagur Tómas Ásgeirsson Menntaskólanum í Reykjavík
6. Tryggvi Kalman Jónsson Menntaskólanum í Reykjavík
7.-8. Jóhann Ólafur Sveinbjarnarson Menntaskólanum á Akureyri
7.-8. Stefanía Katrín Finnsdóttir Menntaskólanum í Reykjavík
9. Kristín Björg Bergþórsdóttir Menntaskólanum í Reykjavík
10. Sóley Benediktsdóttir Menntaskólanum í Reykjavík
11. Þjóðbjörg Eiríksdóttir Menntaskólanum að Laugarvatni
12.-13. Kári Gunnarsson Menntaskólanum við Hamrahlíð
12.-13. Matthías B. Harksen Menntaskólanum í Reykjavík
14.-15. Emil Kári Magnússon Menntaskólanum við Hamrahlíð
14.-15. Steindór Bragason Menntaskólanum í Reykjavík
16. Kristinn Ingi Guðmundssson Menntaskólanum í Reykjavík
17.-18. Guðjón Helgi Auðunsson Menntaskólanum í Reykjavík
17.-18. Gunnlaugur Helgi Stefánsson Menntaskólanum í Reykjavík
19. Bjarki Viðar Kristjánsson Menntaskólanum í Reykjavík

Ofangreindur listi sýnir þau 19 efstu, sem var jafnframt boðið að taka þátt í norrænu stærðfræðikeppninni þann 31. mars.

Ólympíuleikarnir IMO

Ólympíulið Íslands í stærðfræði árið 2014 skipuðu þeir Dagur Tómas Ásgeirsson, Garðar Andri Sigurðsson, Hjalti Þór Ísleifsson, Jóhann Ólafur Sveinbjarnarson, Kristján Andri Gunnarsson og Sigurður Jens Albertsson. Keppnin í ár fór fram í byrjun júlí í Höfðaborg í Suður-Afríku. Dómnefndarfulltrúi var Marteinn Þór Harðarson og fararstjóri var Jóhanna Eggertsdóttir.

Það má líka finna okkur á Facebook.

ViðhengiStærð
fork2013_nedrastig_lausn.pdf263.45 KB
fork2013_efrastig_lausn.pdf222.25 KB
lokak2014_med_lausnum.pdf138.71 KB